Ƙasar Mauritius ta bayyana a ranar Laraba cewa za ta fara ɗaukar matakan rage amfani da makamashi, yayin da babban birnin South Sudan wato Juba zai fuskanci raba wutar lantarki lokaci-lokaci, yayin da ƙasashen Afirka ke fama da ƙarancin man fetur sakamakon rikicin Iran da ya kawo cikas ga samar da mai a duniya.
Ƙasar Mauritius, wadda ta dogara da shigo da makamashin mai daga waje, ta fara fuskantar ƙarancin man fetur mai nauyi bayan wani jigila da ake sa ran isowarsa ranar 21 ga Maris bai iso ba, lamarin da ya bar ƙasar da ajiyar mai na kwanaki 15 zuwa 20 kacal, kamar yadda Ministan Makamashi Patrick Assirvaden ya bayyana a ranar Litinin.
Ya ƙara da cewa ana sa ran wani sabon jigilar mai daga ƙasar Singapore zai isa wannan ƙasar tsibiri da ke Tekun Indiya a ranar 1 ga Afrilu.
Matakan takaita amfani da makamashin da aka sanar a ranar Laraba sun haɗa da rage amfani da wutar lantarki ga abubuwan da ba su da muhimmanci kamar hasken ado, dumama ruwan tafkunan waha da kuma maɓuɓɓugan ruwa na ado, kamar yadda gwamnati ta bayyana.


